อบรมเชิงปฏิบัติการ เรื่องการดูดาวเบื้องต้น
โครงการส่งเสริมความเป็นเลิศทางวิชาการด้านวิทยาศาสตร์ คณิตศาสตร์ และภาษาอังกฤษ จัดกิจกรรมอบรมเชิงปฏิบัติการ เรื่องการดูดาวเบื้องต้น ให้กับนักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 3 ซึ่งเป็นนักเรียนในโครงการ เพื่อให้นักเรียนมีโลกทัศน์ที่กว้างขึ้น รักการศึกษาค้นคว้าและพัฒนาตนเอง ได้รับประสบการณ์ตรงจากการปฎิบัติจริง เมื่อวันที่ 9 กันยายน พ.ศ.2566 ณ ศูนย์วิทยาศาสตร์เพื่อการศึกษารังสิต และองค์การพิพิธภัณฑ์วิทยาศาสตร์แห่งชาติ (อพวช.) จังหวัดปทุมธานี
![](http://www.gepmws.com/gep/wp-content/uploads/2023/09/ดูดาว-724x1024.jpg)
![](http://www.gepmws.com/gep/wp-content/uploads/2023/09/อบรมเชิงปฏิบัติการ-เรื่องการดูดาวเบื้องต้น-1024x576.jpg)